Thursday, October 8, 2026

TAZAMA PICHA ZA MHE. NABII MKUU PROF. GEORDAVIE KATIKA MKUTANO WA UN-PAF JIJINI DOHA QATAR

Mhe. Nabii Mkuu Profesa GeorDavie ambaye ni Naibu Mwenyekiti wa Agenda  ya Amani na Diplomasia UN-PAF Doha International Peace & Diplomatic Forum 2026, jijini Doha Qatar.

Jukwaa la Kimataifa la Amani, Diploasia, Maendeleo Endelevu na ushirikiano wa Kimataifa.

Katika Mkutano huo Mhe. Nabii Mkuu Prof. GeorDavie alizungumzia kuhusu umuhimu wa kuimarisha ujenzi wa amani katika ukanda wa Ghuba.

Nabii Mkuu amesema "Ghuba ni eneo lenye umuhimu wa kimkakati kwa dunia, likiunganisha mataifa, tamaduni, uchumi na ustaarabu mbalimbali huku akiongeza kuwa kuendelea kwa utulivu wake si jukumu la kikanda pekee, bali ni maslahi ya dunia nzima". 


Pia, amesema kuwa kunapaswa kuimarishwa kwa diplomasia ya kuzuia migogorona kuongeza kuwa ni bora zaidi kutatua tofauti kupitia mazungumzo na uelewano kabla hazijageuka kuwa migogoro.


Mhe. Nabii Mkuu Prof. GeorDavie amesema Nchi za Ghuba zimeonesha kwamba diplomasia inaweza kuleta matokeo ya kushangaza na kuongeza kuwa Amani si tu kutokuwepo kwa migogoro, Amani ni uwepo wa haki, utu, fursa, kuheshimiana na uwajibikaji wa pamoja.

“Kwa hiyo, tujenge madaraja badala ya kuta, tuimarishe mazungumzo badala ya mgawanyiko, na tuchague ushirikiano badala ya makabiliano”.

“Tukifanya kazi Pamoja kwa ujasiri, hekima na kujitolea kwa dhati tunaweza kujenga ukanda wa Ghuba ambako amani inadumishwa, maendeleo yanawafikia wote, na vizazi vijavyo vinarithi utulivu na ustawi”.

“Tufanye amani isiwe tu matarajio yetu, bali iwe jukumu letu la Pamoja”.

“Asanteni, na amani, ustawi na ushirikiano viendelee kuuongoza ukanda wa Ghuba na dunia”. Naibu Mwenyekiti (UN-PAF) Mhe. Prof. GeorDavie 

 


 

No comments:

Post a Comment