Wednesday, September 30, 2026

SERIKALI YAJA NA MIKAKATI KUTOKOMEZA MIGOGORO YA ARDHI

Serikali imetangaza kuunda timu ya wataalamu itakayochunguza migogoro ya ardhi nchini kwa kuangalia vyanzo vyake, ilipofikia na namna ya kuishughulikia.

Timu hiyo itakuwa na wataalamu watakaopitia migogoro hiyo kwa upana, kubaini vyanzo vyake, hatua ilipofikia na hatua zinazoweza kuchukuliwa kuitatua.


Hayo yamebainishwa Septemba 30, 2026 na Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Dkt. Leonard Akwilapo wakati wa maadhimisho ya miaka 40 wa Habitat for Humanity Tanzania.

Dkt. Akwilapo amesema Serikali inatambua uwepo wa migogoro ya ardhi na inaendelea kuchukua hatua kuishughulikia.

Amesema kuna migogoro ya aina tofauti ya ardhi akibainisha kuwa baadhi ni halisi huku mingine ikiwa ni migogoro inayotengenezwa, lakini yote inaendelea kushughulikiwa.

No comments:

Post a Comment